Bwana, na kwa hakika tunasikitika kwamba hatuna viti vya kuwatosheleza watu na wale ambao wamegeuziwa kwenda nje. Nimesikia hivi punde, muda mchache uliopita, ambapo tungeweza kupata jumba la maonyesho huko New Albany ambalo labda lingewatunza kama watu elfu tatu lakini tulikuwa tu kufufuli kwa wakundi dogo tu hapa kanisani, na, na sisi ni wakati mdogo tu wa kurudi nyumbani na tunafurahi sana kuwaona nyote ndani. Kama sijakosea ninamwona ndugu yangu wa Georgia hapa. Ndugu, siwezi kulitaja jina lako sasa hivi, Palma kutoka Macon, Georgia. Tunafurahi kuwa nawe hapa ndugu Palma. Ndugu Crit hapa mbele, tunafurahi kukuona nami. Ninajua ya kwamba mahali fulani katika jengo hili ni Daktari Leevel, mmoja wa wafadhili wa, wa mkutano kule Lima, Ohio ambapo kwenye yeye ni mchungaji wa kanisa la kwanza la Baptisti na na rafiki yangu msiri alikuwa nyumbani leo na amekuja kututembelea kupitia mkutano. Pengine moja ya usiku tutamtaka amke na kusema kitu. Nilijaribu kumfanya achukue mali pangu siku ya leo kuzungumza naye akakataa. Kwa hiyo tunatumaini labda ya kwamba labda kesho usiku ama wakati fulani, ndugu Vel ama baadhi ya ataweza kusema neno moja ama mawili kuhusu labda mkutano ama jambo fulani huko juu, lolote ambalo Bwana ataweka mwanoni mwake kuna wengine hapa ambao ninatamani ningechukua tu wakati kuwatambua wote, lakini tunafurahi kwa ajili yenu kuwa hapa. Ninamwona maskini jamaa mmoja kule nyuma, ambaye ni kundi la wahudumu waliokuja waliokuja walio wakilitembelea laasiri ya leo kutoka huko Alkansas na pia kutoka Missouri. Na sasa usiku wa leo tunataka kukomboa wakati, maana kila usiku tutajaribu tuta kuwa tumemaliza kufikia saa tisa ikiwezekana. Usiku wa leo ni usiku wa ushirika, kwa hivyo o itakuwa baadaye kidogo usiku wa leo kuliko kawaida. Kesho usiku, Bwana kipendi, nataka kuhubiri juu ya basi weni wakamilifu na sadaka kamilifu kesho usiku, na basi hiyo ni Ijumaa Kuu na kisha Jumamosi usiku ni kuzikwa, Bwana akipenda. Jumapili asubuhi ibada ya mapambazuko saa sita na saa kumi ibada ya ubatizo <coughs> na saa kumi na nusu somo la shule ya Jumapili la ufufuo, na Jumapili usiku ibada ya kawaida ya uponyaji kama tuliyo nayo huko kwenye kwenye uwanja wa uinjilisti. Kwa hiyo sasa, tunatumaini ya kwamba mtapata marafiki wenye dhambi na kadhalika na kuja na kuwa pamoja nasi na kutusaidia katika mkutano huu unaokuja, mwendelezo wa mkutano huu. Hasa nina bibilia mpya usiku wa leo, niliyopewa na mtu fulani, ndugu wa Duncan, na ni aina ah, ya jambo kubwa. Ni mara ya kwanza nimewahi kuhubiri njia yake, ni aibu kidogo kwangu. Sasa najua kwamba tumekutana kwa kusudi moja ambalo ni kuendeleza kazi ya Kristo na kupata amani katika nafsi zetu, na kutufanya sisi wanaume na wanawake bora zaidi, watumishi bora wa Bwana. Na kama tumekuja kwa wazo lingine lolote, mbona basi hatutabarikiwa na Bwana? tumekuja kwa msaada, tumekuja tukimtazama Mungu, na hii ndiyo nyumba ya kusahihisha, ambapo Mungu anatupa baraka zake na kuturekebisha kutokana na makosa. Sasa, kabla tu hatujalifungua neno ama ama kumwomba Roho Mtakatifu atusaidie, hebu natuinamisha vichwa vyetu. Baba mbinguni uliyebarikiwa katika uwepo wako wa kiungu tunajitoa sasa, kama wasikilizaji wa Injili na kama wasemaji wa Neno, tahiri midomo inenayo, na masikio yanayosikia, na mioyo inayopokea na jalia Roho Mtakatifu atugawie usiku wa leo na kutoa kweli za neema ya milele ya Mungu kwa kila mmoja wetu, kwamba tutakapoondoka kwenye jengo hili usiku wa leo tutasema kama wale waliokuja kutoka Emau: Je, mioyo yetu haikuwaka ndani yetu hapo yeye aliposema nasi njiani? Kwa maana tunaomba katika jina la Yesu, amina. Huku katika kitabu cha Injili ya Matayo Mtakatifu, katika mlango wa 26 aya 27 na 28, kwa somo ninalotaka kusoma: akakitoa kikombe, akashukuru, akawapa, akasema, nyweni nyote katika hiki kwa maana hii ndiyo damu yangu ya agano imwagikayo kwa ajili ya wengi kwa ondoleo la dhambi. Lakini nawaambia, sitakunywa kabisa tangu sasa uzao wa mzabibu, hata siku ile utakapokunywa upya pamoja nanyi katika ufalme wa Baba yangu. Na sasa tutazungumza juu ya ushirika na huu ndio usiku wa ushirika wa asili, na ushirika ulifanyika kwanza huko chini Misri, ule ushirika wa kwanza ambao ulikuwa ni mwana kondoo wa Pasaka aliyechinjwa, ambaye alikuwa ni mfano wa Kristo na wengi wetu tunaifahamu hadithi hiyo ya kale iliyobarikiwa ya jinsi ambavyo wale washiriki kushirika kule chini walitembea nyikani kwa miaka arobaini na walipotoka, hapakuwa na mnyonge miongoni mwao, na pale hata nguo zao hazikuchakaa kwa muda wa miaka arobaini. Mungu alikuwa amewahifadhi ni hakikisho la baraka jinsi gani kwetu siku ya leo. Ikiwa huo ndio mfano, basi Kristo ndiye mfano na jinsi Mungu alivyowakomboa hao wana. Na katika kupokea ushirika kulikuwa na tofauti kati ya uzima na kifo wale waliokuwa ndani chini ya damu iliyomwagika walichukua ushirika. Hakuna mtu ambaye angeweza kuchukua ushirika nje akiwa chini ya damu iliyomwagika. Damu ya mwanakondoo ilimwagwa kwanza, na kisha kuwekwa kwenye kizingiti cha juu ya mwimo wa mlango. Kizingiti ni mbao za msalaba na juu ya mwimo wa mlango Ndipo mwana kondoo akachomwa na alikuwa na na akaliwa pamoja na mboga chungu na wakajifunga viunoni. Baada ya damu kumwagika na kupita chini ya damu iliyomwagika, walikuwa wamefungwa na tayari kwa maandamano. Na sasa ni mfano mzuri sana, usiku wa leo, wa watu wanaokula ushirika, hawatakiwi kuhusishwa au kujihusisha na mambo ya ulimwengu tena. Inawabidi waingie chini ya ile damu kwanza na kutakaswa na dhambi yote ambayo ni kutokuamini na kisha kuvikwa viatu vya maandalizi ya Injili, wakiwa wamevaa silaha zote za Mungu wakiwa tayari kwa kuitwa wakati wowote wa na ilikuwa ni ishara kwa ya kwamba malaika wa mauti angeweza kwenda chini ya hiyo damu. Malaika wa mauti alipaswa kuinuka na kupita juu ya damu, na hapo ndipo mshairi alipopata uvuvio akisema, nitakapoiona ile damu nitapita juu yenu ilikuwa karibu na saa ya ukombozi walipokubali ushirika yule mwanakondoo aliyechomwa na mboga ambazo walikula kabla ya kuondoka. Sasa katika mfano tunapaswa kuzungumza juu yake. Ilikuwa ni miaka mingi iliyopita, usiku wa leo ambapo Yesu alikula kile tunachojua kama meza ya Bwana ushirika na kuna jambo fulani juu yake, kwamba yeye ya alikuwa anaenda kuzungumza na wanafunzi wake, na kabla tu ya kuondoka alitaka kuzungumza nao, na ni walikuwa na chumba kilichoandaliwa, ilikuwa ni wakati wa ushirika na ushirika unamaanisha kuzungumziana. Mengi ya makanisa yamefunga ushirika, yaani kwa kanisa lao tu wakati wana ushirika wao, lakini hapa sisi si dhehebu, tuna ushirika wa wazi kwa ajili ya wote, maana kwa maana tunaamini ya kwamba kila mwamini ana haki ya meza ya Bwana na kushiriki katika mambo mema ya Mungu, na kila mwamini bila kujali kanuni za imani, rangi, ama chochote awezacho kuwa, kwamba wote wamenyweshwa baraka ile ile Kristo. Sasa saa hii kuu ilikuwa imemkabili Bwana wetu, mojawapo ya nyakati za majaribu zaidi katika safari yake yote duniani. Nilikuwa imekaribia wakati wa kujaribiwa. Yesu alipaswa kupitia majaribu kama vile tunavyopitia majaribu, na Biblia ilisema ya kwamba kila mwana amwendeaye Mungu hana budi kwanza kujaribiwa, kufundishwa, kusahihishwa. Sasa watu wengi ni shindano la kuamua pindi unapofika wakati wa kujaribiwa ni wakati wa mahali pa kuthibitishwa, na Biblia ilisema kama hatuwezi kustahimili majaribu, basi tunakuwa watoto haramu. Tunakiri Mungu kuwa baba yetu, halafu yeye si baba yetu. Kwa maana ikiwa tumempokea kwa usahihi na kwa moyo wetu wote, Bwana Yesu kama mwokozi wetu binafsi hakuna kitu katika dunia hii au katika umilele wote wa giza kinaweza kinachoweza kututenganisha na upendo wa Mungu ulio ndani ya Kristo Yesu. Nina staajabu katika siku hii na daima nimekuwa, wakati watu wanaokiri kuwa wa Kristo na jaribu dogo la kwanza linapotokea, wanaangukia kando ya njia. Inakwenda kuonyesha kwamba ilikuwa ni dhana ya kiakili juu ya Kristo. Hiyo ndiyo sababu wengi sana hawavumilii leo, ni kwa sababu ni dhana ya kiakili kiakili. Ungeweza kuliamini, lakini linaenda mbali zaidi ya hapo. Kumkubali Kristo ni kukubali utu wa Kristo. Wengi wetu tunakubali dini ya Ukristo kwa kujifunza kanuni za imani. Wengine wanakubali Ukristo juu ya mafundisho ya ubatizo. Wengine wanaamini kwamba wao ni Wakristo kwa sababu ya hisia fulani ambazo wamekuwa nazo, kama vile kupiga makelele ama kucheza katika roho ama kunena kwa lugha ama kuwa na karama fulani ya ajabu ya kuwasilisha. Mambo hayo yote ni mazuri mahali pake, lakini kumkubali Kristo ni kukubali utu wa Kristo, alafu mambo haya mengine yanaingia kwenye mstari moja kwa moja. Sasa ikiwa Mungu hakumwepusha mwanawe mwenyewe kutokana na majaribu ya kikatili basi hata kuepusha wewe au mimi kutokana na jaribu hilo la kikatili. Naye Yesu alikuwa hapa akikabiliana na jaribu lililokuu kuliko zote alilowahi kupata. Gethsemane iliwekwa mbele zake tu, ambapo lile jaribu la mara moja na la mwisho litoshelezalo yote lazima lije. Wakati mizigo ya ulimwengu mzima ilipowekwa juu ya bega lake lilobarikiwa, hakukuwa na mtu yeyote katika mbingu zote au dunia angeweza kustahimili jambo hilo ila yeye na kujua kwamba dhambi zote na dhambi zilizopita na dhambi za sasa na dhambi zijazo ziliegemea juu ya uamuzi huu, na ulikuwa ni mmoja wa ushindi mkuu sana ambao Kristo aliwahi kushinda, ama alithibitisha umasihi wake mkuu kama pale alipomwambia Mungu, si mapenzi yangu bali yako yafanyike. Huo ndio ulikuwa ushindi mkuu kuliko wote aliowahi kushinda. Pepo wote wameteso walikuwa wamemzunguka ili kumjaribu na kumpima. Na tunapokuwa sawa na Mungu, mioyo yetu inaposafishwa na Roho Mtakatifu, amechukua nafasi yake moyoni In Bibilia inatuambia kwamba majaribu na mitihani yetu ni ya thamani zaidi kwetu kuliko fedha na dhahabu ya ulimwengu huu. Kwa hivyo tunapaswa kushukuru. Sitaki kujiweka mwenyewe katika uzoefu fulani lakini linaponijia tu akilini mwangu nakumbuka lile jaribu na kubuka, kuu na, la mwisho lilo nililokuwa nalo la tukio langu la Kikristo. Ilikuwa chini kule hospitalini kule Spring Hill, wakati mke wangu alipokuwa amelala katika chumba cha kuhifadhia maiti hapa chini akiwa maiti, naye alikuwa ndiyo kwanza ametoka katika maisha haya ili awe na Mungu na majaribu na mitihani ilikuwa ilikuwa moto, si tu mtu anayesema Bili, wewe ni mtakatifu anaejigeengesha au hilo. Alikuwa jaribu kubwa, na haya majaribu mengine madogo na kadhalika ya ukosoaji kutoka kwa wanaume ninao fanya nao kazi hayakuwa majaribu makubwa, lakini saa yangu kuu ya kujaribiwa ilipofika, wakati daktari Adea ambaye nilimkumbushia jambo hilo jana hospitalini tulipoketi pamoja, na aliposhuka ukumbini kunilaki na kunishika mkono na kusema, Bili, mtoto wako anakufa na hakuna nafasi ya kuishi, ana ugonjwa wa uti wa mgongo wa kifua kikuu. mahiti na ningeingia na akasema, njoo tu pamoja nami na tukaenda kwenye maabara, na huko akatoka akaokota bomba ndogo ya glasi na akaitikisa, na ilionekana kuwa na mfululizo ndani yake. Alisema hicho ni kijidudu cha homa ya uti wa mgongo, na chokimo ndani ya mtoto wako mchanga. Tulikitoa hiki kutoka kwenye uti wa mgongo ili kutoa mshtuko. Naye akasema katika hili tunaona kwamba ni ugonjwa wa uti wa mgongo wa kifua kikuu. Akasema alimnyonyesha kwa mama yake na kusema kama mtoto huyu angeishi angekuwa kilema, angeteseka. Lakini akasema kwa rehema za Mungu, mtoto mchanga atakuwa pamoja na mama yake. Nikasema, daktari anataka kumwona mtoto. Akasema kufanya hivyo bili kwa sababu bili sababu bi ya, ya sababu ya bili po mvulana wako, akasema ungemwambukiza vijidudu hivyo. Na baada ya kujaribu kunitia moyo kadiri alivyojua, alipoondoka kwenye jengo niliponyoka na kushuka kwenye orofa ya chini. Got... na nilipofika pale hospitali, wakati huo haikuwa imerekebishwa kama ilivyo sasa. Na dirisha ilikuwa juu na screen ilikuwa nje, na baadhi ya inzi walikuwa kwenye macho ya jamaa huyo, nami nikawafukuza au inzi na kutazama mwili wake mdogo wote ukiwa umevutwa, na miguu yake midogo ikisonga mbele na nyuma, ndipo nikamwambia Shari, Kipenzi, unamjua baba, na ilionekana kana kwamba alikuwa akijaribu kunipungia mkono wake mdogo, akiwa karibu na miezi minane au tisa. Name nikamtazama naye, alikuwa akiteseka sana, mtoto mchanga asiye na atia, mpaka jicho lake dogo la samawati lilikengeza maumivu mengi. Lo, ningalichukua wakati wowote wa jambo hilo. Badala yake, nami nikainama, nikakunja magoti yangu na milango imefungwa, kisha nikasema e, Mungu Baba, huyo hapo mke wangu amelala, wa mama wa mtoto amelala kule kwenye chumba cha kuhifadhia mahiti cha mzishi, kuna vilipo kitandani akiwa mgonjwa, na hapa kuna mtoto wangu akifa wa hakika wewe Bwana hutamchukua. Nampenda naye anafanana na mama yake, nataka kumlea. Je, hutaki e, Mungu, kuhifadhi maisha ya mtoto wangu mchanga? Na nilipotazama juu, na kama ninyi nyote mjuaje siku zote nimekuwa chini ya maono ilionekana kama shuka jeusi lilianza kufunika likishuka, na kana kwamba Mungu alichukua ombi langu na kulitupa tena usoni mwangu. Nami nikasema, nimefanya nini, Mungu? Je, nimezivunja sheria zako kunipasa adhabu hii? Kama ndivyo, wewe lifunue tu, nami nitatubu nitafanya lolote, lakini usimchukue mtoto wangu. Nami nikaona alikuwa akienda. Hata hivyo, niliinuka na kisha mjaribu akanijia. Kulikuwa na wakati mmoja katika maisha yangu yote yanayoweza kuita, ilikuwa ni wakati muhimu sana Jetsemane yangu uh, nilipokuwa nimeshikilia tu kitanda kwa shida, ibilisi alisema haya, ah, basi hayo ah, ndiyo malipo ya kujaribu kumtumikia yeye. Unamaanisha kwamba atamchukua maskini huyo mama mwenye umri wa miaka ishirini na miwili na kumlaza kule kama maiti katika chumba cha maiti, naye atamchukua ah, mtoto wako mchanga wa thamani, nyama na damu yako mwenyewe na aye ameyavwaza maombi yako usoni mwako. Alafu unamaanisha kusema kwamba utamtumikia yeye yeah, yeah. Nilikuwa nimesimama katikati ya maombi, ilipaswa kuambiwa. Kisha nikaweka wa mkono wangu juu ya kichwa chake kidogo, nikasema: Bwana alitoa na Bwana ametwaa, jina la Bwana libarikiwe. Nilihisi unafuu Nikasema Sheri kipenzi, baba hawezi kwenda ulipo sasa, lakini baba anaweza kuja siku moja. Nitakuweka kwenye mkono wa mama na kukuzika, lakini baba atakuona tena siku moja. Bwana Aisla, ambaye pengine ameketi hapa sasa, siwezi kuona kwenye umati, seneta wa zamani wa jimbo hapa Indiana. Nilikuwa nikipanda kwenye barabara kuu, bwana Aisla, nadhani unaweza kulikumbuka vizuri. Niliweka mikono yangu nyuma yangu, nikipanda kwenda eneo la makaburi mara baada ya mafuriko, nikilia. Nilizoea kwenda huko majira ya jioni, huwa wakale angeketi juu ya mti na kuniimbia. Ilionekana kana kwamba kupitia upepo wa misonobari na miti hiyo, ilionekana kana kwamba wimbo ungenong'ona ukisema, kuna inchi ng'ambo ya mto tunayoita hiyo tamu milele, na tunaifikia tu pwani hiyo kwa mkataa wa imani. Moja kwa moja tutafika kwenye hilo lango huko tukaishi pamoja na wasiopatikana na mauti. Siku moja watapiga hizo kengele za dhahabu kwa ajili yako na yangu. Mwana Aisla akiendesha lori lake kukua, akaruka kutoka humo na kuweka mkono wake kunizunguka, akasema, nimekusikia ukihubiri kwenye kona ya barabara bili, nimekuona umesimama katika maski... maskani, nimekusikia kwenye nyimbo ukiimba, jinsi ulivyomwinua Kristo. Kile ulichosema alikuwa akasema, sasa amemchukua baba yako, ndugu yako, mke wako na mtoto wako mchanga. Kasema, sasa yeye anamaanisha nini kwako? Nikasema, Bwana Aisla, kama angenipeleka kwenye maeneo ya waliopotea, ningali nitampenda. Kwa maana siku moja, kule chini katika kibanda cha kale cha makaa ya mawe, jambo fulani lilitokea chini mwoleni mwangu, ambalo hakuna linaloweza kulifuta. Haikuwa chochote nilichofanya, ilikuwa ni neema ya milele ya Mungu iliyonishikilia katika saa ya maamuzi makuu na wakati Bwana wetu alibarikiwa katika Yersemane, alipokuwa akienda kule, wakati alipokuwa tena atakataliwa Yerusalemu, na lile baraza lingeutoa uhai wake, wakati kikomo cha milele cha kila nafsi ambayo iliyopata kuwa au itakayokuwa juu ya nchi ilitegemea uamuzi wake. Lo, jinsi langu lilivyokuwa dogo ukilinganisha na hilo! Jinsi lako lilivyokuwa dogo kulilinganisha na hilo! Ni huruma kwamba hatuwezi kuvumilia mambo haya madogo, lakini katika saa ile kuu yenye kutisha mpaka yeye aliteseka akijua mambo yote, mpaka maji na damu yakatengana katika mwili wake, na matone makubwa ya damu kama jasho yalidondoka kutoka kwenye paji la uso wake. Alikufa kifo kikuu huko Gethsemane kuliko kifo cha msalabani. Alikuwa tu kwenye tukio la jambo hili kabla tu ya vile vita vikuu kuanza, naye akala ushirika Into... aliwaleta wanafunzi wake pamoja ili kuzungumza nao juu ya mambo fulani I, the... na hivyo ndivyo anavyonifanyia mimi na wewe, kabla tu ya vita vikuu vya maisha kuanza, kabla ya vita vikuu vya mema na mabaya kuanza kupigana ndani yetu, Mungu anatuleta kwenye Getsemane. The... anatuleta kwenye ushirika na anazungumza nasi mambo yote nje huko. Phoenix, Arizona, palikuwa na kundi la watu watatu ambao walikuwa wakiniambia, ningependa kuzungumza na Yesu, ningependa kusema, Yesu, ulinipenda wakati njia yangu iliposonga sana ilipokuwa giza sana hivi kwamba singeweza kuona mbele zaidi, wewe ulinipenda ilipokuwa giza. Na wimbo huo mdogo unaendelea kusema ya kwamba ningependa tuzungumze, na ni jambo jema kwamba wanaume na wanawake wa dunia hii wasimame katika safari ndefu ya maisha na kuzungumza na Yesu, wawe na ushirika naye katika ushirikiano kisha vita uwanza ya majaribu na mitihani. Kila mwana mjee Mungu hana budi kujaribiwa. Sasa, ushirika si kosa, haujatolewa kwa kusudi ambalo watu wengi ufikiri ndivyo ulivyo. Inafundishwa na madhehebu fulani ya kanisa kwamba ushirika unaitwa kaida za mwisho kwamba unahusu wokovu. Ushirika hauhusu wokovu, ushirika haukupi wokovu kama una utukua katika kufa kwako kwa kwa ama ama nini, hauna uhusiano wowote na wokovu wako, ni ukumbusho. Yesu alisema katika Injili, yeye alisema fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu, si kuegemea au kuelekeza kwenye wokovu, bali ni katika ukumbusho wa kazi iliyokamilika ambayo imefanywa ndani yako na Roho Mtakatifu. Ni ukumbusho. Sasa kuna wengi ambao wanaokula ushirika hawajaokolewa. Wengi walikula mwanakondoo wa Pasaka na kuangamia nyikani na wengi wanakula ushirika leo ambao hawatamwona Mungu kamwe. Lakini huwezi kuwa mshiriki wa wokovu wake na usimwone yeye, kwa sababu wokovu ni karama ya Mungu na ushirika ni ukumbusho wa dhabihu kuu ya, ya itoshelezayo kabisa ambayo ilitolewa kwa ajili ya wokovu huo. Ni kuwaruhusu watu kuona kwamba tunaamini katika kifo, kuzikwa na kufufuka kwa Bwana Yesu Kristo inawakilisha kazi iliyomalizika, wokovu mara moja au kukamilika katika utoaji wa mbuzi, kondoo, ndama katika Agano la Kale, kwa sababu damu ya Agano la Kale haikuweza kufanya upatanisho kwa ajili ya dhambi inaweza tu kufunika dhambi. Ilikuwa ni kuashiria wakati ambapo ingekamilika. Kesho usiku tutaingia moja kwa moja katika hilo, lakini ilikuwa ni mfano tu. Lakini Yesu alipokuja na damu yake ikamwagika pale Kalivari, ilikuwa ni talaka kamili ya dhambi iliyoondoa dhambi. Ndiyo njia pekee ya wokovu. Hakuna kujiunga na kanisa, hakuna barua za ushirika, hakuna ubatizo wa kitamaduni, hakuna ushirika au chochote katika ibada au kifungu chochote ambacho kimeachwa na Mungu kama vielelezo vinavyohusu wokovu. Yote ni katika ukumbusho wa kazi iliyokwisha malizika. Ubatizo wa maji haukuokoi kama watu wengi wanavyofikiri wakati mwingine kwamba uokoa. Ubatizo wa maji ni ukumbusho wa kifo, kuzikwa na kufufuka kwa Bwana. Haukuokoi. Ushirika ni katika ukumbusho wa utungu wake mkuu na kutoka kwake na mwili wake uliovunjwavunjwa na damu yake iliyomwagika, si damu halisi, si mwili halisi, bali ni katika ukumbusho wa mwili wake halisi na damu yake ya thamani. Na tunachukua jambo hili kama agizo, na Yesu alituamuru kufanya hivyo. Maadamu anakaa mbali, tunapaswa kuchukua tuna picha kuu nzuri katika kitabu cha waraka wa Kiebrania katika mlango wa saba. Ningependa kusoma mahali kidogo tu katika Waebrania saba kupata muktadha wa kuendana na hili. Kwa maana Melkizedeki huyo mfalme wa Salemu, kuhani wa Mungu aliye juu Aliyekutana Ibrahim, alipo Ibrahimu alipokuwa akirudi katika kuwapiga hao wafalme akambariki, ambaye baba mkuu Ibrahimu alimpa sehemu ya kumi ya vitu vyote. Kwanza ikiwa tafsiri yake ni mfalme wa haki, baada ya hayo mfalme wa Salemu, yaani mfalme wa amani. Angalia, Tunataka kurudi nyuma na kufikiri. Paulo hapa anarejelea tabia ya gano la kale katika kitabu cha Mwanzo. Tunayachukua maisha ya Ibrahimu kutoka sura ya kumi na mbili ya Mwanzo, Mungu akimpa Ibrahimu ahadi na kupitia kwa Ibrahimu angekuja mzao wa haki naye Ibrahimu kama inavyoaminika na wengi kuwa yeye ni Myahudi, yeye hakuwa Myahudi. Ibrahimu alikuwa mmataifa, Mkaldayo kutoka mji wa Uru, naye akawa mtumishi wa Mungu si kwa sababu alikuwa tofauti na mtu mwingine yeyote, bali kwa sababu ya uchaguzi wa Mungu. Uokolewi kwa sababu wewe ni mtu mwema. Umeokolewa kwa sababu Kristo alikuchagua. Hakuna mtu amtafutaye Mungu, Mungu anamtafuta mwanadamu. Yesu alisema, hakuna mtu awezaye kuja kwangu asipovutwa na Baba yangu kwanza. Na kama tungeweza kusimama kwa muda mchache tu na kutambua umuhimu mkubwa wa jambo hilo moja ya kwamba ilikuwa ni Mungu aliyekuchagua wewe, hakupenda kwamba uangamie, bali alikupa wewe nafasi na kukuita na, na kukuchagua kuwa mtumishi wake. Na ni nini kinachoweza kuwa cha thamani zaidi kuliko jambo hilo? Bila ya wewe kuchagua, isingewezekana kabisa kwa mwanadamu yeyote kumtafuta Mungu, kwa kuwa yeye kwa asili ni mwenye dhambi na hana chochote ndani yake cha kutoa shauku ya kumtumikia Mungu. Unaweza kumwendea nguruwe na kumwambia amekosea? Yeye ni nguruwe kwa asili. Unaweza kumwambia mlo wake sio sahihi? Hakika hapana. Kwa asili yeye ye ni nguruwe, ungemwambia angekuwa mwanakondoo, bali yeye ameridhika kuwa nguruwe na mwenye dhambi. Uridhika kuwa mwenye dhambi kwa sababu asili yake ni mwenye dhambi. Hili hapa, sisi sote tumezaliwa katika dhambi, tumeumbwa katika wangu, tulikuja ulimwenguni tukisema uwongo kwa asili mwana wa kuwasi, bila Mungu, bila tumaini, ghadhabu ya Mungu ikikaa juu yetu. Na kwa neema ya upendo wa Kristo wa Mungu katika neema yake kuu na enzi yake, anabisha moyoni mwako na kukupa nafasi iliyobarikiwa na kukugeuza na kukuweka njiani Ungewezaje kukataa jambo hilo, kubadilisha shauku yako yote, ungeuza na kukuanzisha kwa njia nyingine? Lo, utakuwa mjinga kwa ulimwengu, lakini utabarikiwa mbele za Mungu. Heri wenye njaa na kiu ya haki maana hao watashibishwa, alisema bwana wetu Yesu Kristo. Mungu kwa neema yake ya ajabu, angalia, ilikuwa ni kile Mungu alichofanya, kile Mungu alichoita. Hukuwa na nia ya kuita, ungeweza kuwa na shauku ya kuita, kwa maana asili yako ilikuwa kinyume na jambo hilo kabisa. Lakini Mungu kwa uchaguzi alikuita na ku, kugeuza na kuweka mapenzi yako kwa Kristo na mambo ya huko juu. Tunawezaje kulikataa jambo hilo? Ndipo Mungu akaonyesha katika Ibrahimu kile ambacho angewafanyia wote, si tu kwamba ahadi hii iliyobarikiwe ufufuo na uzima wa milele ilitolewa kwa Ibrahimu, bali kwa uzao wake baada yake walioitwa wateule wa Mungu. Na tunaona ya kwamba Ibrahimu huko nje mashambani alikokuwa akiishi hali ya ugeni, ndugu yake akamwita Lutu, kweli alikuwa mpo wake mtoto wa ndugu yake, na wakati umefika wa kujaribiwa na Lutu akadhofika kwa jaribio. Yeye ni picha halisi ya mwamini wa kimwili leo. Jaribio lilipokuja kukaa kwenye ile nchi kame, Ibrahimu alimpa chaguo lake. Lutu akainua macho yake, akaona mashamba na bonde, nalo lilikuwa limejaa nyasi pia lilikuwa limejaa nyumba nzuri, lilikuwa limejaa shangwe, pia lilikuwa limejaa dhambi. So lakini Lutu kwa alivyokuwa wa tabia ya kimwili, aliupenda ulimwengu huu wa sasa kuliko yale yajayo. Alichagua afadhali kuishi kwa anasa katika maisha haya kuliko kuwa na uzima wa baadaye. Ibrahimu, mfano mkamilifu wa mwamini wa kweli, ambaye ameoshwa katika damu ya mwana kondoo, ambaye mapenzi yake yaliwekwa kwenye mambo ya huko juu, alisema nitashika njia pamoja na wachache wa Bwana waliodharauliwa. Haijalishi kama itagharimu umaarufu wangu, vyovyote itakavyogharimu, nitachukua njia pamoja na wachache wa Bwana. Naye akachagua kukaa katika nchi ambayo Mungu alimweka chini ya wakati wa kujaribiwa. Sijui usiku wa leo kama ninazungumza na watu ambao wakati fulani walianza kupiga hatua ya kutembea na Mungu, na wakati wa kujaribiwa ulipofika, mlichagua ni afadhali kurudi ulimwenguni na kufanya mambo ya ulimwengu, ama kuchukua njia ya kale inayoparuza ya wokovu. You... Je, ulifanya kama Musa alipokuwa chini ya kujaribiwa, alipokuwa na mguu wake kwenye kiti cha enzi cha Misri, lakini alihesabu utajiri wa Kristo kuwa hazina kuu kuliko utajiri wote wa Misri. Aliacha Misri, hakujali ni dhahabu ngapi, ni maarufu kiasi gani. Alimchukua Mungu kwenye neno lake na kuyaacha mambo ya Misri, akihesabu kushutumiwa kwake Kristo kuwa ni utajiri mkuu kuliko hazina za Misri. Tunafanya nini chini ya majaribu? majaribu mazito yanapokuja, wanaposema kwa sababu ya kwamba umejitenga na mambo ya ulimwengu, so ati wewe so ni mshupavu wa dini. Je, mbinyo unakuja? Hauna budi kuja, nawe huna budi kufanya chaguo lakini ningependelea kukaa chini ya vivuli vya Mwenyezi. Afadhali nichukue njia yangu, na kama Yakobo niwe na mto wa jiwe. Ni afadhali nidhaniwe na ulimwengu mwenda wazimu kuliko kuwa na utajiri na baraka zote ambazo ulimwengu huu ungeweza kutoa, maana baraka za Mungu ni kuu kuliko utajiri wote na dhahabu na fedha ya ulimwengu huu. Sasa angalia, ndipo yale majaribu makuu yalipokuja. Lutu alishuka akaingia dhambini. Kumbukeni, alitoka mlimani akashuka mpaka uwandani Alirudi nyuma kama vile like, ni picha kamilifu ya Ukristo wa kimwili siku hizi, kwa jii tao akichagua afadhali kuchukua njia ya starehe, kitanda cha maua cha starehe, kuliko kusimama mkweli katika wakati wa kujaribiwa, na hatimaye akaingia shidani. Na wewe pia utaingia shidani unapochagua kitanzi hicho cha urahisi. Kumbuka, utaingia shidani, jambo fulani, dhambi zako zitakupata, na Mungu atakushika siku moja, na siku moja mfalme wafalme wa mataifa wa maeneo makubwa wakaingia na kumchukua Lutu na watoto wake, mke wake, na wote aliokuwa nao na kutoroka pamoja nao. Na siku moja, rafiki yangu dhaifu, usipokaa chini ya damu, falme za shetani zitakupata na kuondoka nawe, usipokaa chini ya damu naye Ibrahimu mfano wa wenye haki aliangaikia sana mpwa wake anayemwakilisha Mkristo halisi na wa kweli ambaye amejaribiwa na kupimwa na kuthibitishwa. Sasa hao wanawake walikuwa na mambo mengi ya kufanya, na jambo hilo. Mke wa Lot alikuwa wakimwili, wakimwili sana. Leo wanasimama mashambani kama nguzo ya chumvi, kama aibu kwa wale wanaopitia hapo. Sara, mwanamke mke mrembo, alitaka kufanya yale ambayo Mungu alimtaka afanye alimweshimu mumewe kama tulivyozungumza. Kwa hakika kwenye jioni hiyo ya jana, naye alikaa na Ibrahimu, aidhuru ni nini kilichokuja ama kuondoka. Sara alikaa pamoja naye kwa sababu yeye alidumu na ahadi. Hilo ndilo jambo lenyewe. Ndipo lutu alipokuwa amechukuliwa, moyo wa Ibrahimu ulimwendea, akakusanya jeshi la watumishi wake. na mfano mzuri sana, walichukua panga zao na kuwakata hao wafalme, hata hapakuona hata mmoja wao aliyesalia. Na huo ndio mfano wa mhubiri wa Injili anapoona hiyo dhambi imelishika kanisa lake na kuwashika watu, anachukua Injili ya mtindo wa kale iliyobarikiwa, upanga wa Roho, na anaikata na kuikata mpaka ameondoa dhambi kutoka kwa kanisa lake, kama yeye ni mtumishi wa kweli wa Mungu anaondoa upuuzi wote, kejeli, masengenyo. Yeye huondoa mambo yote na tabia za kimwili za ulimwengu ambazo zimeingia ndani ya kanisa. Kama yeye ni mtumishi wa kweli wa Mungu, yeye huchukua neno na kuikata kutoka upande mmoja hata mwingine, mpaka amekata kila kitu. Na ndipo alipompata Lutu, ndugu yake aliye hasi Church, na watoto naye, alikuwa akiwarudisha kwenye upatanisho. Angalia, mfalme huyu mkuu alishuka kutoka Yerusalemu na kukutana naye Melkizedeki. Huyu alikuwa ni mwanaume wa aina gani? Aliitwa mfalme wa Salemu. He was called the king of Salem ambapo mwanachuoni yeyote anajua kwamba Salemu ilikuwa Yerusalemu. Iliitwa Salemu kabla ya kuitwa Yerusalemu. ni nani huyu mtu aliyekutana naye ambaye alifikiri kwamba alikuwa amechukua hatua sahihi? Ni mtu gani huyu aliyesimama karibu naye? Angalia, yeye ni nani? Yeye ni mfalme wa Yerusalemu na pia ni mfalme wa amani. Aya ya tatu, hana baba, hana mama, hana wazazi, hana mwanzo wa siku zake, hana mwisho wa uhai wake. Ni nani huyu mtu mkuu aliyekutana naye baada ya vita kwisha? Hebu natufugue Mwanzo kifungu cha kumi na nne sura ya kumi na nne na kifungu cha kumi na nane. Baada ya vita kuisha, baada ya ushindi kupatikana, baada ya utakaso kufanywa, Melkizedeki alikutana na Ibrahimu wa ndani na kuleta mkate na divai, naye akampa na yupi? Hakuna mwingine aliyekuwa huyo, ila yule aliyekutana na Ibrahimu, yapata mwaka mmoja baadaye, akaketi chini ya mti na kuzungumza naye, na Melkizedeki yule huyo, yu alisema sitakula tena matunda ya mzabibu mpaka nitakapokunywa upya pamoja nani katika ufalme wa baba yangu, baada ya vita kuisha ushindi utakapo patikana, ndipo tutakula upya katika ufalme wake, wakati vita vya mwisho vitakapopiganwa, wakati upanga wa mwisho utakapohuwa uovu wa mwisho wa ulimwengu na kanisa kuu la Mungu aliye hai, likishinda Kristo atakutana nao hewani pamoja namkate, na mkate na divai tena na kupokea ushirika na hata milele katika milele uwepo wa Baba. Lo, ewe msafiri aliyechoka usikuwale, urudi kwenye nyumba ya Baba. Njoo juu kutoka Sodoma umepatanishwa na damu na usiku mtukufu wa ukumbusho, wakati Melkizedeki wetu mkuu, ambaye hakuwa na mwanzo wa siku wala mwisho wa uhai, bali ni mfalme na mkuu hata milele na milele. Roho Mtakatifu hapa, usiku wa leo, anawaombea ambao hawajaokolewa. Sasa kama hamna Kristo usiku wa leo, na vita vitakapokwisha, kama unataka kukutana naye kwa ku amani na kula ushirika naye, nawe umeahidi ya kwamba unampenda na kujitenga na mambo ya ulimwengu Hey, uh, chukua two... injili ya kale inayoparuza can... na ile njia ya kale inayoparuza, na kunywa kikombe cha utungu wa mateso ya ulimwengu, na kunywa dawa chungu za mateso ya ulimwengu tumepewa na Bibilia ya kwamba tutakunywa divai tamu za mbinguni siku moja, tutakapokutana naye kwa amani huko ng'ambo, kati ka ya mbingu na enzi, atakapokuja kutuhudumia ushirika semu tupu kwenye kanda leo yetu, na iliwazie oh, ye jambo hili, nitainywa upya pamoja nanyi katika ufalme wa baba yangu. Ikiwa atakuja kabla ya Pasaka nyingine kuja ikiwa utakufa kabla ya Pasaka nyingine kuja, haitazuia tukio hilo kuu, kwa maana ninasema kwa neno la Bwana ya kwamba hao waliolala katika Kristo watafufuliwa kwanza na sisi tulio hai tulio salia tutanyakuliwa pamoja nao angani ili kumlaki Bwana. Na Melkizedeki, mkuu wa mbinguni, mfalme wa si Yerusalemu ya asili bali mfalme wa Yerusalemu ya mbinguni, Yerusalemu mpya, atakutana nasi, nasi tutahudumiwa tena divai na mkate usiku wa leo. Tunapaswa kuchukua mifano ya jambo hili. Tunapaswa kufanya hivyo mpaka tumpate yeye akija tena. Ebu hey, na tukute tukiwa waaminifu. Tunapoinamisha vichwa vyetu kwa muda kidogo tu kwa neno la maombi, kila mtu, iweni watulivu tu mwezavyo katika wakati huu wenye uchaji mtakatifu sana. Jinsi ilivyo rahisi kuacha mambo haya yateleze. Biblia ilisema tusije tukayaacha mambo hayo yateleze na kupuuza wokovu mkuu namna hii, salvation. Ni rahisi sana kusahau jambo hilo. Hatuji kanisani ili tuonekane, hatuji kusikia uimbaji mzuri au maubiri mazuri. Tunakuja kanisani kuabudu, kumwabudu Mungu na kila mmoja wetu, utu wetu upatikanao na mauti, una nafsi ambayo haina budi kukutana naye siku moja. Na katika mkesha wa siku hii kuu ya kusulubishwa, katika ukumbusho wa kuondoka kwake, usiku wa leo, kama wewe si Mkristo, hujawahi kumpokea Kristo maishani mwako kama Mwokozi, Je, umeshawishika vya kutosha kwa kuhubiriwa kwa neno na Roho Mtakatifu akisimama karibu nawe kusema, una hatia sasa, geuka na uanze kwa njia ile nyingine? Je, unaweza kutangaza hivyo hivyo kwa kuinua mkono wako ukisema, Ndugu Brana, niombe sasa. Ninaomba maombi yako kwamba Mungu anirehemu sehemu tupu kwenye kanda. Je, unaweza kuinua mkono wako? Tunapongojea. Mungu akubariki bwana. Mtu mwingine. Mungu akubariki. Mungu akubariki bwana. Mungu akubariki ewe mdogo. Mungu akubariki. Je, mtu? Mungu akubariki bibi. Unasema, ndugu Branamu, je hilo linamaanisha jambo lolote kuinua mkono wangu? Tofauti tu kati ya mauti na uzima. Nini kilicho kikuu kuliko uzima? Unapenda unaangalia maumbile, unayapenda, unachukia kuondoka mbali nayo. Ng'ambo tu ya barabara bara hapa, wakati mke wa ndugu yangu alipokuwa akifa asubuhi moja miaka mingi iliyopita, wakati maskini Rutu aliinua kichwa chake, na kulikuwa na Robin ameketi kwenye mti wa mizabibu wa, naye alitaka kui Aliona mara nyingine tena jinsi alivyopenda maumbile, lakini siku moja Yesu atakapokuja atasikia ndege wa milele wakiimba. Maua yasiyoweza kufa yatachanua, hakutakuwa na magonjwa, huzuni wala mauti, kwa maana alifanya amani na Mungu na kumkubali Kristo mkuu ambaye alikufa kwa ajili yake kwa huyu hakikisho lililobarikiwa ambaye hawezi kushindwa, neno lililobarikiwa la Mungu, ambaye hawezi kusema uongo, aliahidi uzima wa milele kwa wale walioamini. wa Unapoinua mkono wako, inaonyesha kwamba roho iliyo ndani yako imefanya uamuzi. Mungu akubariki bibi. Kitu ndani yako, roho, roho. Kwa asili, mikono yako ilifanya kuning'inia chini na unapoinua mkono wako unakaidi sheria zile zile za uvutano. Inapaswa kuwa ni ya kimbinguni, ni, ni kinyume cha kisayansi, kinyume na mambo yote ya kisayansi kwako wewe kuvunja sheria za uvutano, haiwezi kufanya isipokuwa, kuna kitu kisicho cha kawaida mikono yako ingeninginia kila wakati. Lakini ikiwa moyoni mwako unaamini ile habari ya Injili na umefanya uamuzi wako usiku huu kwamba umemalizana na dhambi na juu ya njia hii nzuri ya kuelekea Kalvari, wakati kesho saa tisa katika ukumbusho, tunaadhimisha usiku ambayo Yesu alikufa kwa ajili ya wokovu wako na unafikiri vya kutosha na Roho Mtakatifu amekuja na kubisha hodi moyoni mwako na sasa umekubali wewe tu kitu fulani moyoni mwako kinasema inua wa mkono wako. Hilo linaonyesha kwa watu na kwa Mungu ya kwamba unaamini na kulikubali. Mungu awabariki ninyi watoto wote wadogo wa watatu wa wa wa, ama wanne kwao hapa madhabauni, wavulana wasichana wadogo wapatao miaka minane kumi, wote waliinua mikono yao kwa wakati mmoja. Yesu alisema, waache ni watoto wadogo waje kwangu, msiwazuie kwa maana ufalme ni waoje. Kuna mwingine kabla ya kuomba Mungu akubariki, bibi. Hiyo ni kweli. Uwe ndio umefanya mambo mengi, bibi, maishani yaliyokuwa halisi. Ninaamini wewe ni mm, mwanamke mwaminifu. Na kumbuka usingeweza kuinua mkono wako, dada mpenzi, isipokuwa kitu fulani ndani yako, kitu fulani chini kabisa ndani yako kingesema fanya hivyo. Inaweza kuonekana kuwa ni upumbavu kidogo sana kwa nia ya kimwili, lakini ndugu, siku hiyo daktari anapoondoka mlangoni na kusema imekwisha, anapoondoka kwenye ajali hiyo na kutoa mwili wako mdogo, damu inatiririka na moyo wako unadunda, hakuna haja ya kuwadanganya wamekwenda. Lo jamani, na kwa wasiwasi, katika saa moja utajaribu kutubu na Mungu anasema katika maafa yako naweza tukucheka. Baba, tunapoleta ujumbe huu katika kufunga na mavuno ya watu kama kumi na watano wakiinua mikono yao ambao wamekuwa wenye dhambi maisha yao yote na sasa, kwa neema, umezungumza nao ukawageuza moja kwa moja na kuwaacha wakabili Kalvari na kuyasikia maneno hayo yakitoka katika midomo ya Mwana wa Mungu, Baba uwasamehe, hawakujua walichokuwa wanatenda, lakini usiku wa leo amepokea Injili. We... tunamsikia akisema siku chache kabla ya jambo hili yeye, ayasikiaye ya maneno yangu na kumwamini yeye aliyenipeleka yuna uzima wa milele, wala hata ingia hukumuni, bali amepita kutoka mautini kuingia uzimani sehemu tupu kwenye kanda tunawaleta kwako usiku wa leo Bwana, kama watoto wako, na baraka zako za milele ziwe juu yao, katika jina la Kristo tunaomba. Jalia waje jumapili asubuhi, wakibeba nguo zao, wakisema natamani kuungama hadharani kwa ulimwengu huu ya kwamba mimi ni mwamini sasa, ninatamani kubatizwa katika jina la Bwana Yesu Kristo, kumwita nijaze na Roho Mtakatifu na kunitunza maishani Wabariki hawa wanawake, vijana vijana, hawa wanaume, wazee, watoto wadogo na wote wajalie. Baba wao ni wako, na katika matunda ya ujumbe huu usiku wa leo ninawakabidhi kwako kama sifa na ziko mkononi mwako kama karama za upendo kutoka kwa Mungu Baba. Ninaomba kwamba utawajali maishani katika jina la Yesu ninaomba. Amina. Tunafuraha sana kuwa nanyi hapa usiku wa leo, nasi tunafurahi kwamba mmekuja. Na kesho usiku ujumbe wetu ni kesho usiku juu ya ukamilifu wa mwamini. Na sasa njoo mlete mtu pamoja nawe, kama kanisa lako mwenyewe alina ibada. Na sasa tutakuwa na ushirika. Labda baadhi yenu nimechelewa kidogo tu, dakika chache na tutawaruhusu kuondoka wale ambao watakaoondoka na wale wanaotaka kukaa ili kula ushirika na kutawadhana miguu pamoja nasi. Tunaamini katika kufanya kabisa kila adhimisho ambalo Yesu alituachia tufanye. Na kama atakuja katika kizazi changu na kuniaje, nibaki katika akili yangu timamu na kuweka upendo wake moyoni mwangu nitakuwa nikijaribu niwezavyo kufanya kila moja ya layo na nionekane kuwa mwaminifu kwenye nafasi yangu. Mungu awabariki. Sasa na huu mkate wa kosha uliookwa na Mkristo haujatiwa au chachu, na mkiutazama mkiweka mdomoni, si laini, ni kama kuwa mchungu ulikunjwa kunjwa na kuvunjwa, uliungamanishwa. Hilo la maanisha mwili wa Bwana Yesu uliovunjwa ukaungamanishwa. Lo, ninapowaza hili moyo wangu waonekana kama unaruka pigo moja. Ninapowaza kuwa yeye aliungamanishwa na kujeruhiwa na kupigwa, mwana wa Mungu asiye na hatia nje wa juu wa sababu yeye ye ye akafanya hivyo, kwa sababu mimi nilikuwa na hatia, naye akawa mimi mwenye dhambi, ili, ili mimi kwa dhabihu yake niweze kufananishwa naye. Mwana wa Mungu, ni dhabihu jinsi gani! Na tuinamishe vichwa vyetu. Mungu mtakatifu sana, kwamba nashika katika sahani hii ya chuma usiku huu huu mkate unaowakilisha mwili wa Bwana uliovunjwa, ukaungamanishwa, ukachubuliwa, ukapigwa. Wakati huyo nabii alipopaza sauti, Alijeruhiwa kwa ajili ya makosa yetu, alichubuliwa kwa ajili ya mo, mahovu yetu. Adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake, na kwa kupigwa kwake sisi tumepona. Lo, jinsi tunavyokumbuka hilo, Bwana. Ninapojifungamanisha kwa hiyo dhabihu usiku huu na makutano hawa, vivyo hivyo pia Bwana, katika dhabihu na tukumbuke Bwana wetu mauti yake na mapigo yake na yale yote aliyoyapitia kwa ajili yetu, tunapokula mkate huko wa vinywa vyetu. Mungu, sisi tu watu wasiostahili, hatufai kwa kitu kitakatifu kama hiki. Kwa hivyo turuhusu utakatifu wako Bwana, uwepo wako na damu yako vioshe mioyo yetu na tunapoupokea, na tukusudie akilini mwetu kumtumikia yeye mchana na usiku siku zote za maisha yetu. Sasa takasa mkate huu kwa matumizi yake, twaomba katika jina la Yesu, amina. Nami nimeshikilia hiki mkononi mwangu kwa miaka thelathini, yapata miaka thelathini na mitatu ya huduma niliyomtumikia Bwana wangu, na mimi nami na jionea aibu. Lakini naowaza ningefanyaje kama ningalikuwa na matone mawili ya damu yake halisi mkononi mwangu usiku huu? Ningefanyaje nayo lakini mwajua, nimekuwa nalo mkononi mwangu usiku huu. Machoni pake iliyokuu zaidi ununuzi wa damu yake, kanisa lake. Kwa hivyo nishikapo hiki na maji haya ya hizi zabibu, na waza kuhusu hilo pia. Alisema, sitakunywa tena kabisa uzao wa mzabibu, hata siku ile nitakapokunywa mpya pamoja nanyi katika ufalme wa baba yangu. Ndipo tazama kuwa baada ya vita vya dhambi kuisha, kitu cha kwanza tutakachofanya mara tu tutakapofika kule ng'ambo ya pili ni kushiriki ushirika, ile meza ya Bwana. Na hebu tuinamishe vichwa vyetu sasa, tunapobariki hii divai. Baba yetu uliye mbinguni, ninapowaza, ninaposhika hii divai hapa, ambayo inawakilisha damu ya Yesu, jinsi kwamba katika damu hiyo inayotiririka dhambi zangu zimeondolewa, zimewekwa katika bahari ya usaulifu na hazitakumbukwa tena. Na kwa hii damu, siku moja mvulana aliyekuwa akifa alilala huko hospitalini, nawe uliniokoa. E, Mungu, jinsi ninavyokushukuru Bwana. Ndipo sa ukanipa agizo katika Roho Mtakatifu kuwaongoza watu hadi Kalivari na ni waonyeshe njia ya kwenda nyumbani. Asante Baba, na sasa takasa hii divai kwa matumizi iliyokusudiwa na kila mtu ashirikie katika sakramenti hii usiku huu, apokee nguvu za kiroho na za kimwili kwa ajili ya safari iliyoko mbele. Kwa kuwa twaomba katika jina la Yesu, amina. Mkutano unahudumiwa ushirika Katika kitabu cha Yohana Mtakatifu sura ya kumi na tatu tunasoma kuanzia kifungu verse, cha pili cha mlango wa kumi na tatu baada ya chakula cha jioni, naye ibilisi sasa amekwisha kumtia Yuda Iskariote mwana wa Simoni moyo wa kumsaliti father, Yesu hali akijua Baba amempa vyote mikononi mwake, ya kuwa yeye alitoka kwa Mungu naye anakwenda kwa Mungu. Ana anaondoka chakulani na kaweka kando mavazi yake, akatoa kitambaa, akajifunga kiunoni, kisha katia maji katika bakuli, anaanza kuwatawaza wanafunzi miguu na kuifuta kwa kile kitambaa alichojifunga hivyo. Yuwaja kwa Simoni Petro, huyo akamwambia, Bwana, wewe wanitawaza miguu mimi? Yesu akajibu akamwambia, nifanyavyo wewe hujui, lakini utalifahamu baadaye. Petro akamwambia wewe, hutanitawadha miguu kamwe. Yesu akamwambia, kama nisipokutawadha unashirika nami. Simoni Petro akamwambia, Bwana, si miguu yangu tu, hata na hata na mikono yangu na kichwa changu pia. Yesu akamwambia Yesu akamwambia yeye aliyekwisha kuoga hana ila ya, ya kutawadha miguu, bali yu safi mwili wote. Mmekuwa safi, lakini si nyote, kwa maana alimjua, hey, yeye atakayemsaliti. Ndio maana alisema si nyote mlio safi. Basi alipokwisha kuwatawadha miguu na kutoa vazi lake na kuketi tena, akawaambia, je, mmeelewa na hayo niliyowatendea ninyi? Mwaniita mwalimu mwani na Bwana, nanyi mwanena vema, maana ndivyo nilivyo basi ikiwa mimi niliye Bwana na mwalimu wenu, nimewatawadha miguu, imewapasa vivyo kutawadhana miguu ninyi kwa ninyi. Kwa kuwa nimewapa kielelezo ili kama mimi nilivyowatembea, nanyi mtende hivyo. Walikuwa wamekusanyika katika chumba cha ghorofa, wote wakiomba katika jina lake Walibatizwa kwa roho Mtakatifu na nguvu za kuhuduma zikaja. Sasa kile alichowafanyia siku hiyo, yeye atakufanyia vivyo hivyo. Ninafuraha tele kuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao, mimi ni mmoja wao, mmoja wao. Ninafuraha tele kuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao. Haleluya, mimi mmoja wao, mimi ni mmoja wao. Utamwamini. Amina yu Baba, amina yu Mwana, amina yu Roho Takatifu, amina, amina, amina. Tungali tunaimba amina, yu Mwana. Amina. yu Mwana. Amina. Amina. Amina. Ikiwa usiku huu utayari, amina. Asubuhi huu tayari, amina. Wakati wowote hu tayari, amina, amina, amina. Amina. Ungali tukimba amina, na kupiga shangwe amina, na kuomba amina. Amina. <laughs> nataka kuona mama yangu, amina. <laughs> nataka kuona baba yangu, amina. nataka kuona mukozi wangu, amina. Utamtumikia, amina, <laughs> amina. amina. <laughs> <laughs> Wazeri enye marafiki hii ni ya Kipentekoste, ibada hii ni Pentekoste. Hebu tupige si makofi na kuimba Wapentekoste, kila mtu sasa jeatizia, ondoa hiyo desiri ya kale na kimetodisi ndani yako, yema na kuimbe wana oh, oh, oh, wetu anarudi duniani tena. Naam, Bwana wetu anarudi duniani tena.